Labaran yumbu

Menene yumbu mai haske

2023-03-24
1. yumbu mai haske
Luminous yumbu samfuri ne da aka samu ta hanyar narkar da manyan fitilu masu haske a cikin glaze na al'ada da harbi a zazzabi mai girma. Yana iya ɗaukar hasken halitta iri-iri (hasken rana/sauran hasken tarwatsewa), kunna ƙarfin hasken da aka ɗauka, kuma yana haskakawa ta atomatik lokacin da aka sanya shi cikin yanayi mai duhu. Gabaɗaya, yumbu mai walƙiya sabon nau'in yumbu ne sabon nau'in samfuri tare da aikin haskaka kai ta hanyar ƙara kayan adana haske mai tsayi a cikin samar da yumbu na yau da kullun.
Luminescent yumbura suna da kyakkyawan ƙarfin injiniya, juriya, juriya na ruwa, juriya na yanayi, ajiyar haske da kaddarorin haske, kuma basu ƙunshi duk wani abu mai raɗaɗi ba, mara guba da mara lahani ga jikin ɗan adam, kore da kare muhalli; Ana iya amfani da makamashin hasken da aka sha da adanawa har tsawon rayuwa, kuma ingantaccen tsawon lokacin haske na iya zama fiye da sa'o'i 15, kuma ana iya maimaita aikin mai haske don kiyaye aikin haske na dogon lokaci.

2. Hanyar haɗin gwiwa na yumbu mai haske

Akwai manyan hanyoyi guda uku don haɗa yumbu mai haske:
â  Ana harba foda na kayan luminescent kai tsaye cikin toshe yumbu mai haske, sannan a sarrafa shi zuwa nau'ikan samfuran da aka gama. Sabuwar ƙarni na aluminate da silicate dogon-bayan kayan haske mai haske da kanta shine yumbu mai aiki. â¡ Ko da yaushe haxa kayan luminescent tare da albarkatun yumbu na gargajiya, kuma kai tsaye wuta da yumbun da aka gama. â ¢ Da fari dai, ana harba ƙurar yumbu mai haske, kuma ana amfani da glaze mai haske a saman jikin yumbura, kuma ana harba samfuran yumbu masu haske.

3. Nau'in yumbu mai haske
Dangane da yanayin zafi daban-daban na luminous yumbu glaze, ana iya raba shi zuwa rukuni uku:
â  Ƙananan zafin jiki mai ɗauke da yumbu mai walƙiya mai walƙiya: zafin zafin wannan glaze yana tsakanin 700 zuwa 820 â. Samfuran da aka kora tare da wannan glaze suna da fa'idodi na babban ma'anar refractive da kyalkyali mai kyau, kuma haɓakar haɓakar haɓakar glaze kaɗan ne, wanda za'a iya haɗa shi da kyau tare da jiki.
*Matsakaici-zazzabi mai walƙiya yumbu glaze: zafin wuta na wannan glaze shine 980 ~ 1050 â, kuma hanyoyin harbe-harbe daban-daban, waɗanda za'a iya fesa, buga allo da fentin hannu, ana iya sanya su cikin glaze na ƙasa. , kuma za'a iya sanya shi cikin samfurin kori na mataki na uku tare da ɓangarorin glaze. Matsakaicin zafin jiki yumbu mai haske ana amfani da shi musamman wajen ginin yumbu. An yi shi cikin samfuran yumbu don amfanin cikin gida, kamar nunin dare, rigakafin gobara da alamun aminci. Yana da fa'ida na jinkirin harshen wuta da juriya na tsufa.
â Ɗaukar yumbu mai ƙyalƙyali mai tsananin zafi: zafin zafin wannan nau'in glaze yana kusan 1200 â, wanda yayi kama da zafin harbin yumbu na yau da kullun da manyan tukwane na gine-gine. Kayayyakin da aka gama suna da ƙarfin haske mai ƙarfi da kuma dogon bayan haske.

4. Tsarin fasaha na luminescent yumbura
Shiri tsari kwarara: da luminous glaze ne gauraye da gauraye bisa ga saita rabo, sa'an nan kuma mai rufi a kan yumbu jiki ko yumbu glaze ta fesa glaze, simintin glaze, allo bugu, manual zanen, stacking glaze da sauran matakai, sa'an nan Layer. na m glaze za a iya amfani a kan glaze surface kamar yadda ake bukata. Bayan bushewa, ana harba shi bisa ga tsari daban-daban na ainihin glaze don samun samfuran yumbu masu haske masu adana haske.

5. Yi amfani da hanyar haske yumbu glaze
â  Haɗa ƙurar yumbu mai haske da mai bugu a cikin rabo na 1: (0.5 ~ 0.6) kuma a motsa a ko'ina. Yi amfani da allon raga na 100 ~ 120 don bugawa akan glaze ɗin da ba a ƙone ba, sannan bushe shi kuma ƙone shi a cikin injin abin nadi na saurin harbe-harbe, tare da lokacin harbe-harbe na 40 ~ 90 min. Mix da yumbu mai haske da mai bugu a cikin rabo na 1: 0.4, motsa su daidai don sanya su lokacin farin ciki, buga su akan tayal mai glazed tare da allon raga 40-60, sa'an nan kuma overprint da yumbu pigment bayan bushewa sosai. kuma a karshe buga glaze bushe foda tare da 30-40 raga allon. Bayan bushewa, ana harba shi a cikin injin abin nadi tare da saurin harbe-harbe, kuma lokacin harbi shine 40 ~ 90 min, wanda shine ainihin samfurin. ⢠Bayan haxa glaze ɗin yumbu mai haske da ruwa daidai gwargwado, a fesa shi a ko'ina akan farar glazed ko koren jiki, sa'an nan kuma shafa ɗan ƙaramin haske mai haske a kai. Bayan bushewa, ana harba shi a cikin injin abin nadi tare da saurin harbi. Lokacin harbe-harbe shine 40 ~ 90 mintuna, wanda shine babban samfurin haske. ⣠Haɗa ƙurar yumbu mai haske da tawada ko ruwa kuma a jujjuya daidai gwargwado. Ana fentin shi a saman samfurin da hannu, a bushe sosai, sannan a harba shi a cikin injin abin nadi tare da saurin harbi. Lokacin harbe-harbe shine 40-90 min. ⤠Takardar yumbu mai haske an yi shi da yumbu mai haske, kuma yumbu mai haske ana yin shi ta hanyar canja wurin takarda.

6. Market aikace-aikace na luminescent tukwane
Ayyuka na musamman na yumbu mai haske na iya hana shi daga yin amfani da kowane nau'i na ƙananan haske, hasken ado da nau'ikan sunaye da dare. Misali, ƙananan hasken haske da daddare don iyalai da sassan asibiti, titin gini, farantin ɗaki, faranti na cinema, ƙofofin aminci, hasken lantarki da samar da wutar lantarki da ɗakin duhu, silifas masu haske, hannayen tarho, da sauransu.

Hakanan za'a iya amfani da yumbu masu haske a cikin zane-zane na ado daban-daban na gine-gine saboda kaddarorinsu na yumbu, kamar su rufin gypsum mai haske, rufi, kayan ado na neon, zanen ado, fale-falen yumbu masu haske, da sauransu. kayan aikin hannu, lu'ulu'u masu haske, zane-zane masu haske, manyan bugun jini, masu nuni da nunin agogo daban-daban, kayan kida da mita.

We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept